I ♥ a7-family♥
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

I ♥ a7-family♥

Let's together build the forum, because we are one and you are a member of A7

Trang ChínhTrang Chính  Latest imagesLatest images  Tìm kiếmTìm kiếm  Đăng kýĐăng ký  Đăng Nhập  

Lưu bút những ngày cuối cấp II

Go down 
Tác giảThông điệp
a7_kute

a7_kute

Lưu bút những ngày cuối cấp II Empty
Bài gửiTiêu đề: Lưu bút những ngày cuối cấp II   Lưu bút những ngày cuối cấp II I_icon_minitimeThu Oct 06, 2011 5:49 pm

Tuy a7 ckung' ta chưa phải là cuối cấp nhưng cái cảm giác ấy nó đang đến gần.. rất gần vs ta . Đối vs Tuyền ..niềm hạnh phúc lớn nhất của tuyền trong Câp Ii chính là dc hox vs các bạn . Tuyền nói thiệt ..đôi lúc nghĩ đến việc xa các bạn Tuyền lại khóc ..Tuyền mít ướt we' phải ko No Coa' những điều cần phải khóc thj` tuyền ko khóc nhưng tại seo việc nhỏ này tuyền lại khóc nhỉ...Tuyền ngốc thật dey .Và dey là tâm sự của tuyền silent

Tôi nghe mọi người vẫn thường nói rằng: "Tuổi học trò là tuổi thần tiên, là tuổi thơ mộng đầy những ước mơ và là tuổi đẹp nhất trong cuộc đời mỗi người". Thật may mắn biết bao khi sinh ra tôi được đến trường, được sống trong sự dạy dỗ của thầy cô giáo và hạnh phúc hơn khi tôi có những ng` bạn mà cả đời này tôi sẽ ko bao giờ quên được.

Giờ đây, khi đã sắp xa trường, sắp chia tay bạn bè, thầy, cô giáo tôi mới giật mình bất chợt nghĩ lại ngày hôm qua_cái ngày mà cách đây 3 năm, lần đầu tiên tôi bước chân vào cổng trường Trung học cơ sở. Thời gian trôi nhanh vậy sao? 3 năm ròng mà tôi cứ ngỡ như vừa trải qua 1 giấc mơ! Nhớ ngày nào tôi bước chân vào trường, khi ấy tôi mới chỉ là 1 cô bé ngây thơ, ko biết j`, nhìn mọi vật bằng 1 đôi mắt ngơ ngác, lạ lùng, ngạc nhiên. Lúc ấy, với tôi ngôi trường cấp hai sao to lớn quá khiến tôi cảm giác mìh nhỏ bé đến lạ thường! Tôi nhìn cô, nhìn các bạn, thấy sao xa lạ quá, tôi chẳng quen ai cả, chợt thấy mình cô đơn và lạc lõng trong thế giới ko phải của riêng mình! Tuy lúc ấy tôi ko còn quá bé để khóc như ngày mới vào lớp 1 nữa nhưng trong lòng tôi cũng dâng trào một cảm xúc gần tương tự như vậy...

Thế rồi ngày khai trường năm ấy cũng qua đi, tôi nhanh chóng thích nghi với một ngôi trường học tập mới, làm quen với bạn bè, thầy cô và đã trở thàh 1 cô bé cứng rắn hơn nhiều .. Hồi ấy, trong lòng tôi 2 chữ "lớp 8" sao mà to tát quá, nghĩ rằng sẽ còn lâu ta mới đến được năm học lớp 9 đó! Nhưng thời gian trôi đi nhanh hơn những j` ta tưởng tượng về nó nhìu và nó sẽ chẳng chờ đợi ai đâu! Có chăng ta hãy trân trọng những tháng năm hiện tại sống bên nhau, để nếu mai có xa sẽ nhớ về kỉ niệm thủa ấy! Giờ tôi đã trở thành 1 học sinh lớp 8 từ lúc nào ko hay. Thế mà tôi vẫn thường tự hỏi rằng: "Ko biết mình đã lớn chưa nhỉ?", cái suy nghĩ đó thấy sao mà trẻ con quá phải ko?...

Năm học lớp 8 - cũng là năm học gần cuối cấp 2. Trong khi tụi học trò chúng tôi vẫn đang lo cho những đợt thi đua của lớp, lo cho các kì thi sắp tới mà ko hề hay biết rằng, ngoài kia, ve đã rả rích kêu và hoa phượng cũng đang bắt đầu hé nở...?

Giật mình tìm trong kí ức của mình những điều đã qua, những việc mìh đã làm, tôi nhận ra rằng, mình đã quá hạnh phúc rồi khi ngày ngày được cắp sách đến trường, được gặp mặt, nói chuyện, cười đùa với bạn bè và được học tập dưới sự dạy dỗ của thầy cô giáo... Với tôi, đó là ngôi nhà chung_một đại gia đình: thầy cô là cha mẹ, bạn bè là anh em. Ở nơi đó, tôi có biết bao nhiêu kỉ niệm vui buồn, đã từng có thành công vinh quang nhưng cũng ko ít lần thất bại vấp ngã. Những lúc như thế, bạn bè, niềm tin của thầy cô chính là nguồn động lực để tôi đứng lên, bước tiếp chặng đường dài phía trước...

Thời gian qua, sống, học tập và vui chơi bên bạn bè, thầy cô, tôi thấy mình có lẽ ko thể rời xa mọi ng` đc, nhưng bữa tiệc nào rồi cũng phải có lúc tàn và niềm vui thì ko bao giờ là trọn vẹn mãi cả. Giờ đây, trong giây phút sắp chia tay, tôi đặt bút viết lên nỗi lòng mìh. Thầy cô thì vẫn ở lại bên mái trường để tiếp tục dạy dỗ các thế hệ học sinh kế tiếp, còn chúng tôi cô gắng học tập để thực hiên những ước mơ của mình... nhưng tôi biết rằng sẽ ko ai quên đi những tháng năm chúng ta học bên nhau đâu...!

"Chúc thầy cô luôn mạnh khoẻ, hạnh phúc, đạt được nhiều thành công trong cuộc sống và vẫn tiếp tục con đường giảng dạy cho thế hệ học sinh sau này. Em xin chân thành cảm ơn các thầy cô trong suốt 3 năm học THCS qua đã luôn yêu thương, dạy dỗ chúng em những bài học hay, bài học đường đời trong cuộc sống. Dù có đi xa tụi học trò chúng em cũng ko quên suốt một thời cấp 2 vừa qua đã được học dưới mái trường Phạm Văn Đồng thân yêu này đâu!... Chúc những ng` bạn của tôi sẽ thi tốt và đỗ đậu vào trường mình mong muốn, phải cố gắng thực hiện đc những ước mơ mà các bạn đang mong nhé! Những tháng năm bạn bè chúng ta bên nhau, tôi thật sự rất vui và hạnh phúc vì có các bạn ở bên quan tâm, động viên, chia sẻ! Những lúc giận hờn nhau xin cho vào quên lãng, để giờ đây, thời gian xa nhau sắp đến rồi, chúng ta hãy cố gắng tao nên những kỉ niêm đẹp nhất của thời cấp 2 nhé! Dẫu mai có xa nhau và ko thể gặp lại đc nữa thì cũng đừng hối tiếc những thời gian qua nhé! Trong cuộc sống vẫn còn nhiều điều đang chờ đợi ta phía trước, hãy sống sao cho thật sự có ý nghĩa với cuộc đời mỗi chúng ta, các bạn nha!..."A7 YÊU DẤU ..TUYỀN MÃI MÃI YÊU CÁC BẠN
a7_kute

a7_kute

Bài gửiTiêu đề: hơi chem' ty' pa` kon zo coj nghen   Lưu bút những ngày cuối cấp II I_icon_minitimeThu Oct 06, 2011 7:01 pm

Mới đó mà 2 mùa phượng vĩ đã trôi qua.Tôi,cô học trò lớp 6 ngày nào giờ đã học lớp 8.Người ta thường nói thời gian qua đi thì kỉ niệm cũng nhạt nhoà.Nhưng những kỉ niệm về thầy TRinh-thầy giáo chủ nhiệm lớp tôi và cũng là người cha thứ 2 dìu dắt chúng tôi trên con đường tri thức vẫn còn mãi trong trái tim tôi.(đối với tôi ..chỉ coa' một người cha thuj ..tại thầy chình là cha tuj mak` hjhjhjh)
Tôi nhớ cái lần đầu tiên tôi gặp thầy vs tư cách là h/s của thầy ,tôi có những ấn tượng rất ớn về thầy Tôi thấy thầy rất nghiêm nghị ..mặt lạnh băng ...nói chung là khác ở nhak`.Thầy luôn dạy dỗ chúng tôi một cách tỉ mỉ về cả kiến thức lẫn nề nếp sinh hoạt.Tôi vẫn còn nhớ như in cái ngày ấy . Lớp ckung' tôi nghịch khủng khiếp..ồn lem' nên cô Quy - dạy văn báo lại vs thầy ..Thầy vào lớp khuôn mặt lạnh nhứu tiền không nói lời nào ..cứ để cả lớp đứng chào mak` ko cko ngồi xuông. Thầy ko quát tháo mak` thầy chỉ hởi thuj...nhưng giọng thầy đều đều lam` ckung' tôi thấy sợ toát cả mồ hôi. Lớp tuj vốn dĩ coa' truyền thống nói chiện nên thầy lúc nao` cung~ kè kè cái roj . Bước chân thầy rất nhẹ nhàng hay rinh` coj lớp coa' ngoan hok .Nhờ thầy mak` lớp tuj ngày càng dj lên ...hox cung~ tốt mak` nề nếp kung~ dc hjhjhjhjh...nhiu` luc' thầy giận cko cả lướp ngồi doa' ko hox...lam` ckung' tuj thấy coa' lỗi lem hix ..Bao h thầy cung` hỏi han chăm sóc chung tuj hết ..thầy là 1 thầy giáo rất quan tâm và yêu thương học trò nhưng ko bao h thầy chiu` chuộng học tro`
Tuj vẫn nhớ hui` ấy ... để kỉ niệm 26/3 lớp thjj nhảy bao bố ..lúc ấy phe nữ đáng lẽ về nhứt nhưng chỉ tại NHJ ko hỉu seo lại nhảy chậm nhịp lem` bị thua..Lúc ấy các bạn nam cố gắng để giành giải nhứt ..chúng tôi thj` cổ vũ hết mik`,các bạn ấy đã cố gắng hết sức ..Bảo là người nhảy cuối ..và kung~ la` người về đích . Thầy đã bế Bảo ném lên hô lên ..Lúc ấy lớp tôi đã rất vui..cực kjj` vui. Thường ngày thấy Kung~ hay chọc chúng tôi cười ..Những giây Phút ấy tôi rất vuj.Và tôi đã rất thần tượng thầy ..nghĩ rằng thầy là người hiền từ
Nhưng rồi những suy nghĩ tốt đẹp của tôi về thầy vỡ oà khi tôi nghe các bạn lớp khác nói xấu về thầy mình.Theo các bạn ấy thầy tôi là một cô giáo vừa khắt khe lại vừa khó tính.Ban đầu,tôi còn bảo vệ suy nghĩ và quan điểm của mình về thầy.Nhưng vài hôm sau,tôi bị thầy silent bắt lỗi vj` tội quên sổ theo dõi.Tôi đã rất ấm ức và tức tối.Lúc ấy,tôi đã nghĩ rằng:”Thầy đúng thật là khó tính.đúng thật là khắt khe ,ai bảo thầy cho tôi sổ theo dõi cơ chứ!”Từ đó trở đi tôi k còn yêu quý,k còn thần tượng thầy như trước nữa !
Rồi ngày kiểm tra toán (đại) gần đến,tôi gấp rút chuẩn bị lam` bài tập .Khi xong bài tôi lấy hết can đảm xin thầy chữa bài cho mình.Tưởng rằng thầy ghét tôi,k muốn sửa bài cho tôi nhưng ai ngờ khi tôi ngẩng đầu lên,tôi thấy thầy đang chăm chú coi bài tuii mới lam`
“Thanh Tuyền”
“Dạ”
“Chỗ này phải thêm cái này…chỗ này lủng củng quá bỏ bớt..”
Và cứ thế thầy hướng dẫn tôi cách sửa bài.Tôi đứng lặng bên thầy và trog lòng cảm thấy ấm áp vô cùng.Hoá ra,lâu nay tôi toàn hiểu lầm thầy .Thầy thực ra đâu có ghét bỏ j` tôi,chỉ là do tôi hư,do tôi k ngoan nên thầy mới mắng mới phạt.Sao tôi lại có thể có những suy nghĩ xấu xa về thầy như thế nhỉ ?!
Đến cuối tuần,lớp tôi đứng thứ nhất khối về nề nếp học tập và kỉ luật,được toàn trường vỗ tay khen ngợi.Đứa bạn bên cạnh tôi vênh mặt lên nói”Ôi dào lớp mình lúc nào mà chả nhất khối”.Đúng vậy,nhờ có thầy luôn luôn nhắc nhở,luôn luôn tận tuỵ vì học trò thì lớp chúng tôi mới có dk ngày hôm nay.Thầy giáo chúng tôi thật là tuyệt vời.Mặc kệ trong mắt ng` ta thầy tôi là ai,là người như thế nào nhưng trong mắt tập thể lớp 8A7 chúng tôi thầy sẽ mãi là thầy giáo mẫu mực và yêu thương học trò.
Cho đến tận bây giờ tôi vẫn rất yêu quý thầy.thầy sẽ là tấm gương sáng của tập thể lớp 8A7 mãi mãi.
a7_kute

a7_kute

Bài gửiTiêu đề: hizz   Lưu bút những ngày cuối cấp II I_icon_minitimeFri Oct 07, 2011 9:53 pm

hok aj đọc ..hok aj comment hết zị..a7 ơi là a7 ..puz` we' dj mất Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad Sad
Sponsored content

Bài gửiTiêu đề: Re: Lưu bút những ngày cuối cấp II   Lưu bút những ngày cuối cấp II I_icon_minitime

Lưu bút những ngày cuối cấp II
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Những con búp bê !
» Gượng cười - con roj' của tinh` iu
» Hãy "Save" những vết thương vào file “Kỷ niệm” !
» Đi chơi ngày 20/10!!!
» mot ngay buon